16 ทีมสุดท้ายของศึกฟุตบอลยูโร 2000
กลุ่ม A 1. เยอรมันนี 2. โรมาเนีย 3. โปรตุเกส 4. อังกฤษ
กลุ่ม B 1. เบลเยียม 2. สวีเดน 3. ตุรกี 4. อิตาลี
กลุ่ม C 1. สเปน 2. นอร์เวย์ 3. ยูโกสลาเวีย 4. สโลวาเนีย
กลุ่ม D 1. ฮอลแลนด์ 2. สาธารณรัฐเชค 3. ฝรั่งเศส 4. เดนมาร์ก
กำหนดการแข่งขัน ฟุตบอลยูโร 2000
|
||||
---|---|---|---|---|
นัดที่
|
วันที่
|
เวลา
|
ทีม
|
ผลการแข่งขัน
|
1.
|
เช้าวันอาทิตย์ที่
11 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
เบลเยี่ยม
- สวีเดน
|
2
- 1
|
2.
|
วันอาทิตย์ที่
11 มิ.ย.
|
19.30
น.
|
ตุรกี
- อิตาลี
|
1
- 2
|
3.
|
วันอาทิตย์ที่
11 มิ.ย.
|
23.00
น.
|
ฝรั่งเศส
- เดนมาร์ก
|
3
- 0
|
4.
|
เช้าวันจันทร์ที่
12 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
ฮอลแลนด์
- สาธารณรัฐเชค
|
1
- 0
|
5.
|
วันจันทร์ที่
12 มิ.ย.
|
23.00
น.
|
เยอรมันนี
- โรมาเนีย
|
1
- 1
|
6.
|
เช้าวันอังคารที่
13 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
โปรตุเกส
- อังกฤษ
|
3
- 2
|
7.
|
วันอังคารที่
13 มิ.ย.
|
23.00
น.
|
สเปน
- นอร์เวย์
|
0
- 1
|
8.
|
เช้าวันพุธที่
14 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
ยูโกสลาเวีย
- สโลวาเนีย
|
3
- 3
|
9.
|
เช้าวันพฤหัสที่
15 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
อิตาลี
- เบลเยี่ยม
|
2
- 0
|
10.
|
เช้าวันศุกร์ที่
16 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
สวีเดน
- ตุรกี
|
0
- 0
|
11.
|
วันศุกร์ที่
16 มิ.ย.
|
23.00
น.
|
สาธารณรัฐเชค
- ฝรั่งเศส
|
1
- 2
|
12.
|
เช้าวันเสาร์ที่
17 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
เดนมาร์ก
- ฮอลแลนด์
|
0
- 3
|
13.
|
วันเสาร์ที่
17 มิ.ย.
|
23.00
น.
|
โรมาเนีย
- โปรตุเกส
|
0
- 1
|
14.
|
เช้าวันอาทิตย์ที่
18 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
อังกฤษ
- เยอรมันนี
|
1
- 0
|
15.
|
วันอาทิตย์ที่
18 มิ.ย.
|
23.00
น.
|
สโลวาเนีย
- สเปน
|
1
- 2
|
16.
|
เช้าวันจันทร์ที่
19 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
นอร์เวย์
- ยูโกสลาเวีย
|
0
- 1
|
17.
|
เช้าวันอังคารที่
20 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
อิตาลี - สวีเดน
|
2 - 1
|
18.
|
เช้าวันอังคารที่
20 มิ.ย.
|
03.30 น.
|
ตุรกี - เบลเยี่ยม
|
2 - 0
|
19.
|
เช้าวันพุธที่
21 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
อังกฤษ - โรมาเนีย
|
2 - 3
|
20.
|
เช้าวันพุธที่
21 มิ.ย.
|
03.30 น.
|
โปรตุเกส - เยอรมันนี
|
0 - 3
|
21.
|
วันพุธที่
21 มิ.ย.
|
23.30 น.
|
ยูโกสลาเวีย - สเปน
|
3 - 4
|
22.
|
เช้าวันพฤหัสที่
22 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
ฝรั่งเศส -ฮอลแลนด์
|
2 - 3
|
23.
|
เช้าวันพฤหัสที่
22 มิ.ย.
|
03.30 น.
|
เดนมาร์ก - สาธารณรัฐเชค
|
0 - 2
|
24.
|
เช้าวันพฤหัสที่
22 มิ.ย.
|
05.30 น.
|
สโลวาเนีย - นอร์เวย์
|
0 - 0
|
รอบก่อนรองชนะเลิศ
|
||||
25.
|
วันเสาร์ที่
24 มิ.ย.
|
23.00 น.
|
ตุรกี - โปรตุเกส
|
0 - 2
|
26.
|
เช้าวันอาทิตย์ที่
25 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
อิตาลี
- โรมาเนีย
|
2 - 0
|
27.
|
วันอาทิตย์ที่
25 มิ.ย
|
23.00 น.
|
ฮอลแลนด์
- ยูโกสลาเวีย
|
6 - 1
|
28.
|
เช้าวันจันทร์ที่
26 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
สเปน
- ฝรั่งเศส
|
1 - 2
|
รอบรองชนะเลิศ
|
||||
29.
|
เช้าวันพฤหัสที่
29 มิ.ย.
|
01.45
น.
|
โปรตุเกส - ฝรั่งเศส
|
1 - 2
|
30.
|
วันพฤหัสที่ 29 มิ.ย.
|
23.00 น.
|
อิตาลี
- ฮอลแลนด์
|
3 - 1
|
รอบชิงชนะเลิศ
|
||||
31.
|
เช้าวันจันทร์ที่
3 ก.ค.
|
01.00 น.
|
ฝรั่งเศส
- อิตาลี
|
2 - 1
|